How to Choose a Reliable Diode Laser Hair Removal Machine

Nội dung bài viết

how-to-choose-a-reliable-diode-laser-hair-removal-machine-880x580

Máy laser diode đáng tin cậy không chỉ đơn giản là máy có công suất cao nhất, nhiều bước sóng nhất hoặc nhiệt độ tay cầm thấp nhất được hiển thị trong video bán hàng.

Đối với một phòng khám, thẩm mỹ viện hoặc nhà phân phối chuyên nghiệp, câu hỏi hay hơn là:

Máy này có thể cung cấp các thông số điều trị cần thiết một cách nhất quán theo khối lượng công việc thực tế của phòng khám không và nhà cung cấp có thể chứng minh được điều đó không?

Cả hai máy đều có thể được quảng cáo là “755/808/1064 nm”, “1600W” hoặc “laser diode chuyên nghiệp”, nhưng hoạt động rất khác nhau trong sử dụng hàng ngày.

Sự khác biệt có thể đến từ:

  • đầu ra quang học thực tế;
  • cấu hình bước sóng;
  • kiểm soát xung;
  • lưu loát;
  • kích thước điểm;
  • ổn định làm mát;
  • nguồn laser;
  • cung cấp điện;
  • tuần hoàn nước;
  • sự định cỡ;
  • thiết kế tay khoan;
  • yêu cầu bảo trì;
  • sự sẵn có của phụ tùng thay thế;
  • hỗ trợ sau bán hàng.

Hướng dẫn này giải thích cách so sánh chính xác các máy tẩy lông bằng laser diode, những thông số kỹ thuật nào có thể gây hiểu nhầm, những bằng chứng nào cần yêu cầu trước khi thanh toán và cách tính chi phí sở hữu thực tế lâu dài.


Danh sách kiểm tra người mua nhanh

Trước khi so sánh giá, hãy kiểm tra những điểm sau:

Những gì cần kiểm traHỏi gì
Hồ sơ khách hàngBạn sẽ điều trị loại da, loại tóc và vùng điều trị nào?
Bước sóngMỗi bước sóng thực sự được tạo ra như thế nào?
Công suất lazeCông suất được quảng cáo có nghĩa là đầu ra quang học, định mức mô-đun đi-ốt, định mức tay khoan hay đầu vào điện không?
trôi chảyPhạm vi năng lượng có thể sử dụng trong điều kiện xử lý thực tế là gì?
Chiều rộng xungNó có thể được điều chỉnh phù hợp cho các nhu cầu điều trị khác nhau không?
Tỷ lệ lặp lạiMáy có thể duy trì năng lượng sử dụng được ở tần số cao hơn không?
Kích thước điểmKích thước cửa sổ điều trị quang học thực tế là bao nhiêu?
làm mátViệc làm mát có thể duy trì ổn định trong quá trình đốt lặp lại không?
Nguồn laserAi sản xuất nó và những gì được bảo hành?
Hệ thống nướcCó bao gồm các biện pháp bảo vệ dòng chảy, nhiệt độ và mực nước không?
Độ tin cậyMáy có thể duy trì công suất ổn định trong quá trình sử dụng hàng ngày tại phòng khám không?
Tài liệuCác tài liệu quy định có khớp chính xác với nhà sản xuất và mẫu mã không?
BẢO TRÌNhững bộ phận hoặc vật tư tiêu hao nào cần thay thế?
Sự bảo đảmNhững gì được bảo hiểm cho máy, tay khoan và phụ kiện?
phụ tùng thay thếGiá cả và thời gian giao hàng có sẵn trước khi mua hàng không?
Đào tạoCó bao gồm các tài liệu vận hành, bảo trì, an toàn và xử lý sự cố không?

Chiếc máy tốt nhất không nhất thiết phải là chiếc máy có số lượng lớn nhất. Đó là thứ có thể mang lại hiệu suất cần thiết một cách đáng tin cậy cho khối lượng công việc điều trị thực tế của bạn.


1. Bắt đầu với nhu cầu điều trị của phòng khám của bạn

Bảng thông số kỹ thuật phải tuân theo các yêu cầu kinh doanh của bạn chứ không phải ngược lại.

Trước khi liên hệ với nhà cung cấp, hãy xác định cách sử dụng máy thực sự.

Hồ sơ khách hàng và khu vực điều trị

Coi như:

  • Loại da Fitzpatrick nào phổ biến ở thị trường của bạn?
  • Bạn sẽ chủ yếu điều trị lông thô trên cơ thể, lông mặt mịn hay hỗn hợp?
  • Bạn cần độ chính xác trên diện tích nhỏ, phương pháp điều trị toàn thân nhanh chóng hay cả hai?
  • Một người vận hành có kinh nghiệm sẽ sử dụng máy hay một số nhân viên?
  • Bạn có mong đợi số lượng cuộc hẹn ít hoặc lượng công việc hàng ngày cao không?

Một phòng khám chủ yếu điều trị vùng nách và vùng bikini có các yêu cầu về trang thiết bị khác với một phòng khám cung cấp các gói chăm sóc toàn thân suốt cả ngày.

Khối lượng công việc hàng ngày

Ước lượng:

  • các cuộc hẹn mỗi ngày;
  • thời gian điều trị trung bình;
  • cao điểm sử dụng liên tiếp;
  • điều trị toàn thân và điều trị vùng nhỏ;
  • số giờ hoạt động dự kiến.

Một phòng khám thực hiện hai phương pháp điều trị mỗi ngày không cần công suất làm mát, tay cầm và dịch vụ giống hệt như một trung tâm có khối lượng lớn chạy máy trong nhiều giờ.

Yêu cầu nhà cung cấp chứng minh thiết bị có khối lượng công việc tương tự như khối lượng công việc của bạn.

Yêu cầu về điện và phòng

Trước khi đặt hàng, hãy xác nhận:

  • điện áp đầu vào;
  • Tính thường xuyên;
  • loại phích cắm;
  • dòng điện tối đa;
  • yêu cầu một pha hoặc ba pha;
  • bộ ngắt mạch được khuyến nghị;
  • giới hạn nhiệt độ phòng;
  • giải phóng mặt bằng thông gió;
  • yêu cầu về chất làm mát hoặc nước.

Một chiếc máy mạnh mẽ không phải là một món đồ thiết thực nếu mạch điện của phòng khám hoặc môi trường phòng không thể hỗ trợ nó.


2. Tìm hiểu công nghệ Diode Laser

Hệ thống tẩy lông bằng diode chuyên nghiệp sử dụng bộ phát laser bán dẫn.

Các cấu hình phổ biến bao gồm:

  • Diode bước sóng đơn 808/810 nm
  • Diode đa bước sóng 755 + 808/810 + 1064 nm
  • một số hệ thống có bước sóng bổ sung như 940nm

Bản thân sự hiện diện của nhiều bước sóng hơn không chứng tỏ hiệu quả điều trị tốt hơn.


Diode 755 nm không giống với Laser Alexandrite

Bước sóng và nguồn laser là những khái niệm khác nhau.

Một mô-đun diode phát ra xung quanh 755nm vẫn là laser diode.

Laser Alexandrite truyền thống sử dụng một Pha lê Alexandrite như là phương tiện đạt được của nó.

Chúng có thể có chung bước sóng danh nghĩa tương tự nhau, nhưng về mặt kỹ thuật chúng không phải là cùng một hệ thống laser.

Chúng có thể khác nhau ở:

  • cấu trúc xung;
  • đặc điểm chùm tia;
  • cung cấp năng lượng;
  • thiết kế tại chỗ;
  • làm mát;
  • kiến trúc hệ thống tổng thể.

Vì thế:

Bước sóng diode 755 nm không tự động có nghĩa là laser Alexandrite.

Sự khác biệt này rất quan trọng khi so sánh báo giá của nhà cung cấp.


Điốt 1064 nm không giống với Laser Nd: YAG

Nguyên tắc tương tự được áp dụng ở bước sóng 1064 nm.

Một bộ phát diode hoạt động xung quanh 1064nm không trở thành laser Nd:YAG đơn giản chỉ vì bước sóng tương tự nhau.

Nd:YAG đề cập đến thiết kế hệ thống và môi trường laser cụ thể.

Vì thế:

Bước sóng diode 1064 nm không tự động có nghĩa là laser Nd: YAG.

Khi nhà cung cấp mô tả tay khoan đi-ốt ba bước sóng là:

“Alexandrite + Điốt + Nd: YAG”

hỏi nguồn laser thực sự ở bên trong tay khoan.

Match the Wavelength to Your Client Base

Wavelength selection is the most actionable decision in this guide. The working rule:

Bước sóngHấp thụ hắc tốĐộ sâuBest fitUse caution with
755nmCaoShallowerFitzpatrick I–III; fine and lighter-brown hair; speed on large areasFitzpatrick IV+ (higher epidermal melanin risk)
808/810 nmVừa phảiVừa phảiThe universal workhorse — Fitzpatrick I–IV, most hair typesVery dark skin at aggressive settings
1064nmThấpsâu nhấtFitzpatrick IV–VI; coarse deep-rooted hair; tanned skinFine light hair (weaker target absorption)
940 nm (optional)Vừa phảiVừa phảiSupplementary wavelength on some 4-wave platformsNot a substitute for 1064 nm on dark skin

Read your local client mix before reading any brochure: a Fitzpatrick I–III market gets little extra value from paying a premium for 1064 nm output, while a diverse urban market should treat it as essential. For a broader technology comparison including true Alexandrite and Nd:YAG platforms, see our diode vs Alexandrite vs IPL breakdown.

Diode Laser vs IPL: The Other Cross-Shop

Many buyers at this stage are really deciding between a diode laser and an IPL platform. The distinction that matters commercially:

  • Laser đi-ốt — monochromatic, collimated light at one defined wavelength (or a fixed wavelength set). Deeper, more selective targeting of the follicle; fewer sessions per course; safer parameter window on darker skin when 1064 nm is available; higher purchase price.
  • IPL — broadband flashlamp output shaped by filters. Lower entry cost; multi-indication flexibility (photofacials, vascular, pigment); typically more sessions for comparable hair reduction; a narrower safe window on Fitzpatrick IV–VI.

The positioning is usually simple: a hair-removal-led business should buy diode; a multi-service facial-led salon testing the category can start with IPL. Full mechanism and business comparison: diode laser vs IPL hair removal devices.


3. Laser Diode ba bước sóng có luôn tốt hơn không?

Không nhất thiết.

Cấu hình đa bước sóng 755/808/1064 nm có thể mang lại sự linh hoạt xử lý bổ sung, nhưng chỉ riêng số lượng nhãn bước sóng không quyết định hiệu suất.

Người mua nên hỏi:

  • Công suất quang được phân bố như thế nào giữa các bước sóng?
  • Phân phối có cố định hoặc có thể cấu hình được không?
  • Sản lượng thực tế là gì?
  • Sự lưu loát nào có thể sử dụng được?
  • Độ rộng xung nào có sẵn?
  • Những kích thước điểm có sẵn?
  • Làm mát có thể vẫn ổn định dưới tải?
  • Năng lượng có thể duy trì ổn định ở tốc độ lặp lại cao hơn không?

Một hệ thống bước sóng đơn 808 nm được thiết kế tốt có thể hoạt động tốt hơn một hệ thống đa bước sóng được thiết kế kém.

Sự so sánh hữu ích hơn là:

Năng lượng được cung cấp + kiểm soát xung + kích thước điểm + làm mát + ổn định

còn hơn là:

1 bước sóng so với 3 bước sóng


4. Đừng so sánh Diode Laser chỉ bằng công suất

Đây là một trong những sai lầm thường gặp nhất khi mua thiết bị laser diode chuyên nghiệp.

Các nhà cung cấp có thể quảng cáo:

  • 600W
  • 800W
  • 1200W
  • 1600W
  • 2000W
  • 2400W
  • 3000W+

Thật hấp dẫn khi cho rằng:

2400W phải tốt hơn 1600W.

Kết luận đó có thể sai.

Công suất thực sự có ý nghĩa gì?

Các nhà cung cấp khác nhau có thể sử dụng “sức mạnh” để mô tả các thông số kỹ thuật khác nhau.

Thời hạn quyền lựcNó có thể có nghĩa là gìHỏi gì
Đánh giá mô-đun laserĐánh giá danh nghĩa được gán cho mô-đun diodeĐây là đầu vào điện hay đầu ra quang đo được?
Đầu ra quang họcÁnh sáng laser được tạo ra tại một điểm đo đã nêuNó được đo ở đâu và như thế nào?
Sức mạnh tay khoanĐánh giá do nhà cung cấp xác định cho tay khoan hoàn chỉnhChính xác thì con số này đại diện cho điều gì?
Công suất định mức của hệ thốngĐánh giá điện của toàn bộ máyNó có bao gồm tổn thất làm mát, máy bơm, màn hình và nguồn điện không?
Công suất đầu vào tối đaTiêu thụ điện cao điểmNhững mạch và cầu dao được yêu cầu?

Trước khi so sánh máy “1600W” với máy “2400W”, hãy hỏi:

Chính xác thì công suất này thể hiện điều gì và nó được đo như thế nào?

Nếu không có định nghĩa đó thì con số không phải là cơ sở đáng tin cậy để so sánh.

Một câu hỏi hay hơn là:

Hệ thống có thể liên tục cung cấp lưu lượng đã chọn ở độ rộng xung, tần số và kích thước điểm đã chọn mà không bị sụt giảm năng lượng quá mức, quá nhiệt hoặc tắt máy không?


5. Đánh giá các thông số thực sự quan trọng

Các thông số điều trị quan trọng nhất bao gồm:

  • lưu loát;
  • độ rộng xung;
  • tỷ lệ lặp lại;
  • kích thước điểm;
  • bước sóng;
  • làm mát.

Những điều này nên được đánh giá cùng nhau.


trôi chảy

Sự trôi chảy thường được thể hiện trong J/cm2.

Lưu lượng tối đa cao không tự động chứng tỏ hiệu suất tốt hơn.

Sự lưu loát có thể sử dụng phải được giải thích cùng với:

  • độ rộng xung;
  • bước sóng;
  • kích thước điểm;
  • chế độ điều trị;
  • loại da;
  • làm mát.

Một máy được quảng cáo là đạt J/cm2 rất cao không tự động vượt trội nếu nó không thể duy trì cài đặt đó trong điều kiện xử lý thực tế.

Hỏi:

Phạm vi lưu loát có thể sử dụng là gì?

Hệ thống có thể duy trì giá trị đã chọn trong quá trình kích hoạt lặp lại không?

Liệu lưu lượng tối đa có giảm ở tần số cao hơn?


Độ rộng xung

Độ rộng xung xác định thời gian truyền năng lượng trong một xung.

Nó cần được xem xét cùng với:

  • đường kính tóc;
  • sắc tố da;
  • bước sóng;
  • lưu loát;
  • làm mát.

Phạm vi điều chỉnh rộng hơn có thể hữu ích nhưng chỉ khi hệ thống cung cấp xung đã chọn một cách chính xác và người vận hành nhận được hướng dẫn phù hợp cho từng mẫu cụ thể.

Đừng chọn máy chỉ vì nó quảng cáo phạm vi độ rộng xung cực rộng.


Tỷ lệ lặp lại

Tỷ lệ lặp lại cao hơn có thể cải thiện tốc độ điều trị, đặc biệt là trong các phác đồ chuyển động.

Nhưng Hz cao hơn chỉ hữu ích nếu hệ thống có thể duy trì:

  • đủ năng lượng xung;
  • làm mát;
  • đầu ra ổn định;
  • phạm vi điều trị thích hợp.

Ở tần số cao hơn, một số hệ thống có thể giảm năng lượng tối đa có sẵn trên mỗi xung.

Hỏi mối quan hệ giữa:

tần số + lưu lượng + độ rộng xung + kích thước điểm

thay vì chỉ đánh giá Hz.


Ổn định và hiệu chuẩn năng lượng

Một trong những câu hỏi quan trọng nhất là liệu máy có mang lại sản lượng ổn định theo thời gian hay không.

Hỏi:

  • Đầu ra được kiểm tra như thế nào trong quá trình sản xuất?
  • Dung sai nào được sử dụng?
  • Hồ sơ hiệu chuẩn có sẵn không?
  • Đầu ra được kiểm tra như thế nào sau khi sửa chữa hoặc thay thế linh kiện?

Nhớ:

Số hiển thị trên màn hình là giá trị lệnh. Đây không phải là bằng chứng độc lập về năng lượng quang học thực sự được cung cấp tại cửa sổ điều trị.


6. Kích thước giao ngay quan trọng hơn nhiều người mua nhận ra

Kích thước điểm ảnh hưởng đến:

  • bảo hiểm;
  • tốc độ điều trị;
  • độ chính xác;
  • chồng chéo;
  • quy trình làm việc của người vận hành.

Cửa sổ điều trị lớn hơn có thể nâng cao hiệu quả trên các lĩnh vực như:

  • chân;
  • mặt sau;
  • ngực.

Các ứng dụng nhỏ hơn có thể cải thiện khả năng tiếp cận xung quanh:

  • khuôn mặt;
  • đường viền bikini;
  • vùng giải phẫu nhỏ hơn.

Không có quy tắc chung nào như:

“Kích thước điểm phải ít nhất là 12 mm.”

Thay vào đó hãy hỏi:

  • Kích thước cửa sổ điều trị thực tế là gì?
  • Kích thước được trích dẫn có phải là khu vực điều trị quang học không?
  • Có sẵn các kích thước điểm khác nhau không?
  • Máy có duy trì công suất phù hợp trên các thiết bị phun khác nhau không?
  • Tay cầm có thiết thực cho cả khu vực lớn và nhỏ không?

Kích thước điểm tốt nhất phụ thuộc vào thực đơn điều trị của bạn.


7. Làm mát không chỉ là giảm đau

Làm mát là rất quan trọng trong một hệ thống laser diode chuyên nghiệp.

Nó hỗ trợ cả hai:

  • sự thoải mái của khách hàng;
  • quản lý nhiệt biểu bì.

Hệ thống diode chuyên nghiệp có thể kết hợp:

  • làm mát tiếp xúc sapphire;
  • làm mát nhiệt điện/TEC;
  • tuần hoàn nước;
  • tản nhiệt làm mát;
  • người hâm mộ.

Tuy nhiên, chỉ cần liệt kê:

nước + không khí + TEC

không chứng minh được rằng hệ thống làm mát tổng thể có hiệu quả.


Đừng đánh giá việc làm mát bằng nhiệt độ thấp nhất

Một số nhà cung cấp hiển thị nhiệt độ tay khoan như:

  • 0°C
  • -10°C
  • -15°C
  • -25°C

trong một cuộc biểu tình.

Nhưng nhiệt độ không tải cực thấp không chứng tỏ rằng khả năng làm mát vẫn ổn định trong khi tia laser bắn liên tục.

Câu hỏi hay hơn là:

Tay khoan có thể duy trì khả năng làm mát ổn định trong khối lượng công việc điều trị thực tế không?


8. Yêu cầu hiệu suất làm mát theo khối lượng công việc thực tế

Nếu nhà cung cấp tuyên bố:

“Máy có thể hoạt động liên tục 8–10 tiếng,”

hỏi trong điều kiện nào.

Yêu cầu chi tiết như:

  • nhiệt độ phòng;
  • nhiệt độ nước bắt đầu;
  • sự lưu loát được lựa chọn;
  • độ rộng xung;
  • Tính thường xuyên;
  • kích thước điểm;
  • thời gian thử nghiệm;
  • chu kỳ nhiệm vụ bắn;
  • nhiệt độ sapphire theo thời gian;
  • nhiệt độ tay khoan;
  • nhiệt độ nước;
  • báo động hoặc tắt máy;
  • bất kỳ sự giảm năng lượng tự động nào.

Một đoạn video ngắn hiển thị đầu sapphire lạnh khi máy ở chế độ chờ không thể hiện được độ ổn định thực sự khi vận hành liên tục.


Bảo vệ và giám sát

Hỏi xem máy có giám sát:

  • dòng nước;
  • mực nước;
  • nhiệt độ nước;
  • nhiệt độ tay khoan;
  • lỗi hệ thống.

Đồng thời hỏi:

Điều gì xảy ra khi cảm biến phát hiện tình trạng bất thường?

Máy phải đưa ra cảnh báo rõ ràng hoặc logic bảo vệ theo thiết kế của nó.

Kiểm tra xem mã lỗi và quy trình xử lý sự cố có được ghi trong sổ tay hay không.


9. Đánh giá các thành phần bên trong và độ tin cậy

Bề ngoài bóng bẩy không cho bạn biết liệu hệ thống bên trong có được thiết kế tốt hay không.

Hai máy có thể sử dụng vỏ giống nhau nhưng có các bộ phận và khả năng sử dụng rất khác nhau.


Nguồn Laser và Tay khoan

Hỏi:

  • Ai sản xuất nguồn laser?
  • Model hoặc cấu hình là gì?
  • Đánh giá danh nghĩa là gì?
  • Áp dụng bảo hành gì?
  • Mô-đun laser có thể được thay thế riêng biệt không?
  • Tay khoan hoàn chỉnh có phải được thay thế nếu mô-đun bị lỗi không?
  • Chi phí thay thế là bao nhiêu?
  • Thời gian dẫn điển hình là gì?

Thanh tra:

  • cửa sổ saphia;
  • cáp;
  • đầu nối;
  • cò súng;
  • giảm căng thẳng;
  • vỏ tay cầm;
  • bảo vệ rò rỉ.

Đừng cho rằng một thương hiệu linh kiện nổi tiếng sẽ tự động chứng minh được chất lượng của một chiếc máy hoàn chỉnh.

Nếu nhà cung cấp quảng bá một thương hiệu nguồn laser cụ thể, hãy yêu cầu xác minh hợp lý.


Cung cấp điện

Nguồn điện phải hỗ trợ máy dưới tải hoạt động thực tế.

Kiểm tra:

  • đầu vào định mức;
  • điện áp;
  • hiện hành;
  • chức năng bảo vệ;
  • ổn định đầy tải;
  • yêu cầu về điện của quốc gia đến.

Một chiếc máy liên tục tắt khi đang vận hành ở mức tải cao sẽ không hữu ích chỉ vì bảng thông số kỹ thuật của nó trông rất ấn tượng.


Vòng nước và loại bỏ nhiệt

Xem lại mạch làm mát hoàn chỉnh:

  • bơm;
  • hồ chứa;
  • ống;
  • bộ tản nhiệt;
  • người hâm mộ;
  • cảm biến nhiệt độ;
  • cảm biến lưu lượng nước;
  • lọc;
  • mô-đun TEC.

Hỏi:

  • Những thành phần nào có thể thay thế được tại hiện trường?
  • Phụ tùng thay thế có sẵn không?
  • Hướng dẫn dịch vụ có được cung cấp không?
  • Nhà cung cấp có thể chẩn đoán từ xa các lỗi hệ thống nước không?

Xây dựng chất lượng và khả năng phục vụ

Đối với các đơn đặt hàng lớn hơn, nhà phân phối có thể yêu cầu một cách hợp lý:

  • hình ảnh nội bộ;
  • sản xuất video;
  • quan điểm nối dây;
  • ảnh nhãn thành phần;
  • video thử nghiệm tại nhà máy.

Hãy tìm:

  • định tuyến cáp có tổ chức;
  • ghi nhãn đầu nối rõ ràng;
  • nối đất thích hợp;
  • đường nước được bảo vệ;
  • các bộ phận có thể thay thế được.

Một chiếc máy dễ bảo trì có thể giảm đáng kể thời gian ngừng hoạt động trong tương lai.


10. Tuổi thọ của tay cầm: Đừng chỉ tin vào số lần bắn

Tuổi thọ của tay khoan thường được nâng cao bằng các con số như:

  • 20 triệu bức ảnh;
  • 30 triệu bức ảnh;
  • 50 triệu bức ảnh;
  • 100 triệu bức ảnh.

Những con số này cần bối cảnh.

Hỏi:

Chính xác thì điều gì sẽ xảy ra với số lần chụp đó?

Trong điều kiện hoạt động nào?

Đây có phải là đánh giá nguồn laser lý thuyết hay là cam kết bảo hành?

Điều gì xảy ra nếu sản lượng giảm sớm hơn?

Chi phí thay thế là bao nhiêu?

Số lần bắn được quảng cáo khổng lồ có ít giá trị thực tế hơn:

  • bảo hành rõ ràng;
  • hiệu suất có thể đo lường được;
  • phụ tùng sẵn có;
  • chi phí thay thế phải chăng.

11. Kiểm tra bảo trì trước khi mua

Laser diode chuyên nghiệp không phải là thiết bị không cần bảo trì.

Yêu cầu lịch bảo trì được đề xuất trước khi mua.

Các hạng mục bảo trì có thể bao gồm:

  • kiểm tra chất làm mát hoặc nước;
  • kiểm tra bộ lọc;
  • thay thế bộ lọc;
  • làm sạch bộ tản nhiệt;
  • vệ sinh cửa sổ tay khoan;
  • kiểm tra mạch nước;
  • kiểm tra đầu nối;
  • xác minh đầu ra.

Khoảng thời gian bảo trì chính xác phụ thuộc vào:

  • thiết kế hệ thống;
  • khối lượng công việc của phòng khám;
  • chất lượng nước;
  • môi trường;
  • hướng dẫn của nhà sản xuất.

Tránh các tuyên bố phổ quát như:

“Thay thế mỗi tháng”

hoặc

“Không cần bảo trì.”

Câu hỏi hay hơn là liệu kế hoạch bảo trì có:

rõ ràng, được ghi chép, thực tế và được hỗ trợ bởi các bộ phận có sẵn.


12. Tính tổng chi phí sở hữu, không chỉ giá mua

Báo giá thấp nhất có thể không phải là chiếc máy rẻ nhất trong vòng ba năm.

Một công thức lập kế hoạch hữu ích là:

TCO 3 năm = Giá mua + Vận chuyển và thuế + Vật tư tiêu hao + Bảo trì phòng ngừa + Sửa chữa dự kiến ​​+ Phụ tùng thay thế + Chi phí ngừng hoạt động

Đánh giá:

Khu vực chi phíCâu hỏi trước khi mua hàng
Tay cầmGiá thay thế, bảo hành, phương án sửa chữa, thời gian thực hiện
Bộ lọc/nướcKhoảng thời gian thay thế, yêu cầu chất làm mát, tính khả dụng tại địa phương
Sự định cỡPhương pháp đề xuất, khoảng thời gian, trách nhiệm, chi phí
phụ tùng thay thếBảng giá, tình trạng còn hàng, thời gian vận chuyển
Hỗ trợ từ xaQuá trình phản hồi, ngôn ngữ, phương pháp chẩn đoán
Thời gian ngừng hoạt độngCác lựa chọn sửa chữa tại địa phương và trách nhiệm sửa chữa-vận chuyển
Đào tạoBao gồm hoặc thanh toán riêng?
Vận chuyển hàng hóa quốc tếAi trả tiền nếu việc sửa chữa bảo hành yêu cầu vận chuyển?

Một chiếc máy trị giá 2.000 USD có thể trở nên đắt hơn một chiếc máy trị giá 3.000 USD nếu chiếc máy đầu tiên có:

  • tay cầm đắt tiền;
  • các bộ phận không có sẵn;
  • thất bại thường xuyên;
  • thời gian sửa chữa lâu.

Budget Tiers: What the Market Actually Charges

The section above tells you how to compare costs; this one gives you the market frame to plan a budget. Prices below are planning ranges compiled from 2025–2026 buyer’s guides and marketplace listings, not quotes — every supplier prices by configuration, so treat them as orientation and verify against written quotations [1][2][3]:

TierMachine price (USD)What defines it
OEM / factory-direct professional diode~3,000–3,000–9,000Entry multi-wavelength platforms from about $3,000; capable hardware, minimal brand premium; warranty depth varies widely [1]
Commercial-grade branded~10,000–10,000–60,000Established export brands; better cooling, documentation and support [2][3]
Premium legacy platforms (Candela/Alma/Lumenis class)~60,000–60,000–150,000+Physician-channel flagships with long clinical track records [3]
Certified pre-ownedCommonly 30–70% below newThe diode category has the deepest used market of any laser type; remaining handpiece shot count drives value [4]

Handpiece / diode stack replacement is the biggest recurring hardware cost: quality stacks are commonly rated 10–40 million shots, and replacement pricing varies widely — get the exact figure in writing before purchase, not after the first failure [5].

The revenue side for calibration: published clinic menus put small areas at roughly 50–50–100 per session, medium areas 100–100–200, full legs 200–200–400, and full-body packages 300–300–800 [6]. Vendor ROI guides commonly project payback in 3–6 months at moderate booking volume [2][5] — treat that as a best case that assumes your consultation conversion and marketing are already working. For a worked profitability model with session math, see is laser hair removal is profitable for salons and clinics.

The budget-tier decision rule: buy the tier whose warranty, documentation and spare-parts pipeline you have verified — not the tier whose sticker fits this month’s budget.


13. Xác minh tài liệu quy định – Không chấp nhận Logo

Dấu CE hoặc logo FDA trên hình ảnh sản phẩm là không đủ để xác minh tình trạng quản lý.

Các yêu cầu pháp lý phụ thuộc vào:

  • quốc gia;
  • mục đích sử dụng;
  • phân loại;
  • nhà sản xuất hợp pháp;
  • mô hình chính xác.

Đối với các tài liệu liên quan đến CE

Kiểm tra:

  • tên nhà sản xuất hợp pháp;
  • địa chỉ nhà sản xuất;
  • mô hình chính xác;
  • mô tả sản phẩm;
  • pháp luật hiện hành;
  • tiêu chuẩn;
  • hiệu lực;
  • phạm vi chứng chỉ hoặc tuyên bố.

Nếu cần có cơ quan được thông báo cho tuyến thiết bị liên quan, hãy xác minh thông tin đó.

Tài liệu bao gồm một kiểu máy khác sẽ không tự động được coi là bao gồm máy bạn đang mua.


Đối với Hoa Kỳ

Tránh sử dụng cụm từ:

“Chứng nhận FDA”

như một mô tả tóm tắt.

Các hồ sơ FDA và lộ trình quản lý khác nhau có ý nghĩa khác nhau.

Ví dụ: đăng ký cơ sở và danh sách thiết bị không tự động có nghĩa là FDA đã phê duyệt hoặc cho phép một thiết bị cụ thể.

Nếu nhà cung cấp yêu cầu 510(k), hãy xác minh:

  • người nộp đơn
  • tên thiết bị;
  • mã sản phẩm;
  • biên bản giải phóng mặt bằng;
  • mối quan hệ giữa thiết bị đã xóa và kiểu máy đang được bán.

Các văn bản quy định không thay thế việc thẩm định kỹ thuật.


14. Cách xác minh Diode Laser trước khi bạn thanh toán

Trước khi thực hiện khoản thanh toán cuối cùng, hãy yêu cầu bằng chứng cho mô hình và cấu hình chính xác trong báo giá của bạn.

Đừng chỉ dựa vào một tập tài liệu chung chung.

Danh sách kiểm tra xác minh trước khi mua hàng

1. Nhãn máy

Yêu cầu một bức ảnh rõ ràng cho thấy:

  • nhà sản xuất;
  • người mẫu;
  • điện áp;
  • Tính thường xuyên;
  • đánh giá điện.

2. Hình ảnh tay khoan và dụng cụ bôi

Xác minh:

  • thiết kế tay khoan;
  • đầu nối;
  • cửa sổ điều trị;
  • người bôi thuốc.

3. Video máy trực tiếp

Yêu cầu xem mẫu chính xác:

  • bắt đầu;
  • vào giao diện điều trị;
  • thay đổi thông số;
  • bắn;
  • sử dụng chức năng dừng khẩn cấp;
  • hiển thị các cảnh báo hoặc biện pháp bảo vệ có liên quan.

4. Giải thích về công suất

Yêu cầu nhà cung cấp xác định từng con số công suất trong báo giá.

5. Kích thước điểm

Xác nhận kích thước cửa sổ điều trị quang học thực tế.

6. Bằng chứng hoạt động liên tục

Yêu cầu:

  • điều kiện thử nghiệm;
  • khoảng thời gian;
  • nhiệt độ;
  • cơ sở điều trị;
  • bất kỳ sự tắt máy hoặc giảm năng lượng nào.

7. Danh sách phụ kiện

Xác nhận các mục tiêu chuẩn và tùy chọn.

8. Hướng dẫn sử dụng

Xem lại hướng dẫn vận hành và bảo trì trước khi mua khi có thể.

9. Bảo hành

Nhận bảo hiểm bằng văn bản cho:

  • đơn vị chính;
  • tay khoan;
  • màn hình;
  • phụ kiện;
  • các thành phần có liên quan.

10. Giá phụ tùng

Hỏi giá thay thế trước khi mua.

11. Văn bản quy định

Xác minh rằng các tài liệu tương ứng với nhà sản xuất hợp pháp và mô hình chính xác.

12. Thông tin đóng gói

Xác nhận:

  • kích thước;
  • tổng trọng lượng;
  • số lượng thùng carton hoặc vỏ máy bay.

13. Yêu cầu về điện

Xác nhận:

  • điện áp;
  • cắm;
  • giai đoạn;
  • dòng điện tối đa;
  • đề nghị bảo vệ mạch.

14. Đào tạo và hỗ trợ sau bán hàng

Hỏi những gì được bao gồm:

  • cài đặt;
  • hoạt động;
  • hướng dẫn tham số;
  • làm sạch;
  • BẢO TRÌ;
  • xử lý sự cố;
  • hỗ trợ từ xa.

Đối với các đơn đặt hàng của nhà phân phối hoặc nhiều đơn vị, đánh giá đơn vị mẫu, kiểm tra video trực tiếp hoặc kiểm tra của bên thứ ba có thể phù hợp trước khi cam kết về khối lượng.


15. So sánh chế độ bảo hành và hỗ trợ sau bán hàng

Một tuyên bố như:

“Bảo hành 1 năm”

không cho bạn biết đủ.

Làm rõ:

  • những gì được bảo hiểm;
  • những gì bị loại trừ;
  • tay khoan có thời hạn bảo hành khác hay không;
  • liệu các bộ phận tiêu hao có được loại trừ hay không;
  • ai trả tiền vận chuyển quốc tế;
  • cách xử lý các bộ phận thay thế;
  • yêu cầu hỗ trợ kỹ thuật như thế nào.

Hỗ trợ sau bán hàng tốt phải bao gồm một quy trình rõ ràng về:

  • báo cáo lỗi;
  • chẩn đoán từ xa;
  • xử lý sự cố;
  • phụ tùng thay thế;
  • hướng dẫn sửa chữa khi thích hợp.

“Hỗ trợ kỹ thuật trọn đời” có giá trị hạn chế nếu:

  • phụ tùng thay thế không có sẵn;
  • kỹ thuật viên không thể chẩn đoán được vấn đề;
  • thủ tục sửa chữa không có giấy tờ.

16. Vấn đề đào tạo

Thiết bị chuyên nghiệp đòi hỏi nhiều hơn một video khởi động.

A useful training package may include: user manual; quick-start guide; treatment workflow; parameter guidance; client screening; contraindication guidance; cleaning instructions; maintenance procedures; troubleshooting; operator videos; remote technical support.

Bản thân chiếc máy này chỉ là một phần của dịch vụ điều trị đáng tin cậy.


17. Giao diện người dùng: Hữu ích, nhưng không phải là lý do để tự mua

Màn hình cảm ứng hiện đại có thể cải thiện khả năng sử dụng nhưng nó không quyết định hiệu suất của tia laser.

Một giao diện hữu ích sẽ cung cấp:

  • hiển thị thông số rõ ràng;
  • điều khiển trực quan;
  • phương thức điều trị;
  • hỗ trợ đa ngôn ngữ khi cần thiết;
  • thông báo lỗi;
  • cảnh báo bảo trì nếu có.

Đối với nhà phân phối, bạn cũng có thể hỏi về:

  • ngôn ngữ tùy chỉnh;
  • logo khởi nghiệp;
  • Thương hiệu OEM;
  • cập nhật phần mềm.

Đừng chọn nền tảng điều trị yếu chỉ vì giao diện phần mềm trông hiện đại.


18. Những dấu hiệu đỏ thường gặp khi mua Diode Laser

Red Flag 1: Diode Wavelengths Are Marketed as Different Laser Technologies.

Ví dụ: “755 Alexandrite + 808 Diode + 1064 Nd: YAG.” Hỏi mỗi bước sóng thực sự được tạo ra như thế nào.

Red Flag 2: Wattage Is Promoted but Cannot Be Defined. If a supplier says “Our 3000W machine is twice as powerful as 1500W,” ask what the 3000W actually measures. If no one can explain it, the comparison is not meaningful.

Red Flag 3: Only Maximum Specifications Are Shown. Examples: maximum J/cm²; maximum Hz; minimum cooling temperature; maximum wattage. Ask whether these maximum values can actually be used together.

Red Flag 4: Unrealistic Treatment Claims. Be cautious with claims such as “100% permanent hair removal in three sessions.” There is a regulatory benchmark here: the FDA clears laser devices for “triệt lông vĩnh viễn” — defined as a long-term, stable reduction in regrowing hair that outlasts one complete hair-growth cycle, measured at 6, 9 and 12 months after a treatment course. No laser is cleared for “tẩy lông vĩnh viễn”; electrolysis is the only method holding that status [7][8]. A supplier promising what no cleared device can claim is telling you how the rest of the relationship will go. Hair reduction depends on biological and technical factors — for the full explanation, read our guide on whether laser hair removal is permanent.

Red Flag 5: Cooling Is Demonstrated Only at Idle. A cold sapphire window before firing does not prove cooling stability during a full treatment.

Red Flag 6: Certificate and Machine Model Do Not Match. Verify: Legal Manufacturer → Model → Document.

Red Flag 7: “FDA Certified” Without a Verifiable Regulatory Record. Ask the supplier to identify the specific applicable FDA status or record.

Red Flag 8: Huge Shot-Life Claims With No Warranty Context. “50 million shots” means little if the supplier cannot explain: operating conditions; warranty; replacement cost.

Red Flag 9: No Spare-Part Prices. Quyền sở hữu lâu dài rất khó đánh giá nếu không có họ.

Red Flag 10: No Maintenance Documentation. Thiết bị chuyên nghiệp cần có hướng dẫn bảo trì rõ ràng.

Red Flag 11: Training Is Only a Startup Video. Phòng khám cần nhiều hơn những hướng dẫn về cách bật máy.

Red Flag 12: Supplier Refuses a Live Demonstration. Đối với giao dịch mua hàng quốc tế, việc yêu cầu trình diễn trực tiếp mẫu được báo giá là hợp lý.


19. Danh sách kiểm tra so sánh người mua Diode Laser

Sử dụng bảng này khi so sánh nhiều nhà cung cấp.

MụcHỏi gìCờ đỏ
Bước sóngMỗi bước sóng được tạo ra như thế nào?Calls diode wavelengths Alexandrite/Nd: YAG
Quyền lựcQuang học, mô-đun, tay khoan hay điện?Không thể xác định công suất được quảng cáo
trôi chảyNhững kết hợp nào có thể sử dụng được khi tải?Chỉ J/cm2 tối đa
Chiều rộng xungPhạm vi điều chỉnh có thể sử dụng là gì?Thông số kỹ thuật không có bối cảnh giao thức
Tính thường xuyênNăng lượng nào có sẵn ở Hz tối đa?Hz hiển thị không có mối quan hệ năng lượng
Kích thước điểmKích thước cửa sổ quang học thực tế?Không đo lường
làm mátỔn định trong quá trình bắn liên tục?Chỉ có nhiệt độ nhàn rỗi
Nguồn laserNhà sản xuất/cấu hình?Tuyên bố thương hiệu không thể xác minh
Hệ thống nướcCảm biến và bảo vệ?Không có lời giải thích về bảo vệ lỗi
Tay cầmBảo hành và giá thay thế?Chỉ yêu cầu bắn
Tài liệuNhà sản xuất và model chính xác?Chứng chỉ không khớp
Sự bảo đảmĐơn vị, tay khoan, loại trừ?Lời hứa bằng lời nói
bộ phậnGiá cả và thời gian gửi hàng?Không có kế hoạch phụ tùng thay thế
BẢO TRÌLịch trình bằng văn bản?“Không cần bảo trì”
Đào tạoHướng dẫn sử dụng, SOP, an toàn, xử lý sự cố?Chỉ có video khởi động cơ bản
Ủng hộĐiều gì xảy ra sau một lỗi?Không có quy trình kỹ thuật xác định

20. Bạn nên chọn Laser Diode 808 nm hay Laser Diode đa bước sóng?

Không có câu trả lời phổ quát.

Sự lựa chọn tốt hơn phụ thuộc vào:

  • số lượng khách hàng;
  • khu điều trị;
  • khối lượng công việc hàng ngày;
  • ngân sách;
  • kinh nghiệm điều hành;
  • yêu cầu dịch vụ.

Hãy xem xét một hệ thống 808 nm chuyên nghiệp nếu:

  • bạn muốn có một cấu hình diode đơn giản;
  • 808/810 nm phù hợp với chiến lược điều trị của bạn;
  • bạn thích kiến ​​trúc hệ thống đơn giản hơn;
  • máy cung cấp khả năng kiểm soát xung mạnh và làm mát ổn định;
  • giá cả và sự đơn giản trong bảo trì là quan trọng.

Một hệ thống 808 nm được thiết kế tốt có thể là sự lựa chọn thiết thực cho nhiều phòng khám.

Hãy xem xét một hệ thống đa bước sóng nếu:

  • bạn phục vụ nhiều loại hồ sơ khách hàng hơn;
  • bạn muốn có thêm tính linh hoạt của bước sóng;
  • the supplier can explain how the wavelengths are generated;
  • you can verify the system’s actual performance;
  • the cooling and power system support the intended workload.

Do not make the decision based only on:

one wavelength vs. three wavelengths

Instead compare:

system quality, output stability, parameter control, cooling, serviceability, and total cost of ownership.


21. Why Clinics and Distributors Work With Mico Aes

Mico Aes supplies professional diode laser hair removal machines for clinics, salons, and distributors, including single- and multi-wavelength configurations.

Our goal is not to claim that one maximum specification is suitable for every business. Instead, buyers can compare configurations according to: target skin and hair types; expected daily workload; treatment areas; electrical requirements; budget; shipping destination; training needs; after-sales requirements.

Before ordering, buyers can request: model specifications; machine and handpiece information; accessory lists; warranty details; available regulatory documents; packing data; electrical requirements; shipping options; training information.

Final specifications and claims should always be confirmed against the quotation, machine label, and documents supplied for the exact order.

For clinics that want to understand how equipment parameters can affect long-term outcomes, also read Triệt lông bằng Laser có vĩnh viễn không? Kết quả thực sự cuối cùng là gì.


Câu hỏi thường gặp

How much does a professional diode laser hair removal machine cost?
It depends on the channel. Factory-direct professional systems start around 3,000–3,000–9,000; commercial-grade branded machines run roughly 10,000–10,000–60,000; premium physician-channel platforms (Candela/Alma/Lumenis class) range from about $60,000 to $150,000+; certified pre-owned commonly sells 30–70% below new [1][2][3][4]. Whichever tier you shop, budget separately for the handpiece/diode-stack replacement and verify its price in writing before you buy.

Is a 2400W Diode Laser Better Than a 1600W Machine?
Not automatically. First determine what each wattage actually describes. Then compare: usable treatment parameters; actual energy delivery; spot size; pulse control; cooling; workload performance. Two wattage numbers cannot be compared properly unless they use the same definition and measurement method.

Tôi nên chọn một bước sóng hay ba bước sóng?
Choose according to your client profile and verified system performance. Three wavelengths can provide additional flexibility, but the number of wavelengths alone does not prove better treatment results.

Laser Diode 755 nm có giống Alexandrite không?
No. 755 nm describes a wavelength. Alexandrite describes a specific laser medium and system technology. A 755 nm diode emitter and an Alexandrite laser are not technically identical.

Laser Diode 1064 nm có giống Nd:YAG không?
No. They may operate near the same nominal wavelength, but they use different laser-source technologies.

Kích thước điểm nào là tốt nhất?
There is no universal best spot size. Larger treatment windows may improve efficiency on broad areas, while smaller applicators can be useful around contours and smaller treatment zones. Choose according to your treatment menu.

How Much Power Should a Professional Diode Laser Have?
There is no universal wattage threshold that proves a machine is professional. First determine what the advertised wattage means. Then evaluate it together with: fluence; pulse width; spot size; frequency; cooling; output stability.

Is Higher J/cm² Better?
Not automatically. A high maximum fluence is not proof of better treatment performance. Fluence must be interpreted together with other treatment parameters and actual system capability.

How Can I Check Whether the Machine Can Run All Day?
Ask for a workload test showing: room temperature; treatment settings; duty cycle; operating duration; water temperature; sapphire or handpiece temperature; alarms or shutdowns. “Hoạt động liên tục” without test conditions is not a meaningful specification.

Hệ thống làm mát nào là tốt nhất cho Diode Laser?
Professional systems commonly use a combination of: sapphire contact cooling; TEC; water circulation; radiators; fans. The more important question is whether the cooling remains stable during actual treatment.

Đăng ký CE hoặc FDA có chứng minh được máy có hiệu quả không?
No. Regulatory documentation has specific legal meanings and scopes. It does not replace technical evaluation, clinical judgment, or verification that the exact model is covered.

Tay khoan Laser Diode có tuổi thọ bao lâu?
Market-typical ratings for quality diode stacks run roughly 10–40 million shots, with some vendors claiming more [5]. Lifespan in practice depends on: laser source; operating conditions; thermal management; treatment settings; maintenance. Do not rely only on the advertised shot count. Ask about: warranty; replacement price; repair options; actual operating conditions.

Tôi nên hỏi nhà cung cấp Diode Laser điều gì trước khi đặt hàng?
At minimum, ask for: exact model; specifications; machine label; real operation video; wavelength configuration; explanation of power ratings; actual spot size; cooling information; electrical requirements; regulatory documents; warranty; spare-part prices; maintenance instructions; training package; after-sales process.


Conclusion: Choose the Complete System, Not the Biggest Number

A reliable diode laser hair removal machine is not defined by one impressive specification.

Do not select a machine simply because it advertises: more watts; more wavelengths; higher J/cm²; higher Hz; lower cooling temperature; more shots.

A professional buying decision should evaluate the complete system: Laser source + actual energy delivery + pulse control + spot size + cooling stability + internal components + maintenance + documentation + warranty + after-sales support.

A three-wavelength machine is not automatically better than an 808 nm system. A 2400W label does not automatically prove that one device is better than a 1600W device. A sapphire tip reaching a very low idle temperature does not prove stable cooling during continuous treatment. And a handpiece advertised for tens of millions of shots has limited value if replacement cost and warranty coverage are unclear.

The most reliable machine is the one that can deliver consistent, controllable performance under your actual clinic workload and remain serviceable throughout its working life.

Khám phá Mico Aes professional diode laser hair removal machine range hoặc liên hệ với nhóm của chúng tôi with your country, expected treatment volume, target client profile, and budget for a suitable configuration comparison.

Tài liệu tham khảo

  1. Winkonlaser — How Much Does a Laser Hair Removal Machine Cost? Complete Pricing Guide for Clinics (2026):entry multi-wavelength diode from ~$3,000; professional tiers 3,000–3,000–8,900; high-end Alexandrite/Nd:YAG 9,200–9,200–18,000. https://www.winkonlaser.com/communication/how-much-does-a-laser-hair-removal-machine-cost-complete-pricing-guide-for-clinics/
  2. Bestar Laser — Best Diode Laser Hair Removal Machine for Clinics in 2026:commercial-grade systems 15,000–15,000–60,000; diode bars rated up to 50M shots. https://bestarlaser.com/laser-hair-removal-machine-diode-clinics/
  3. Onyx Medical Group — Diode Laser Hair Removal Machine Cost 2026:buyer’s-guide tiers $15K–45K / $45K–85K / $90K–150K; physician-authored estimate $60K–150K for new systems. https://onyxmedicalgroups.com/blog/diode-laser-hair-removal-machine-cost-2026-roi-guide/
  4. Laser Equipment Global — How Much Does a Diode Laser Hair Removal Machine Cost in Canada? (2026):certified pre-owned commonly 30–70% below new; deepest used market among laser categories. https://laserequipmentglobal.com/resources/buying-guides/diode-laser-cost-canada/
  5. Huimain — The Real Cost of Ownership: Diode Laser Price vs Maintenance Fees in 2026;Diode Laser vs Alexandrite ROI 2026:handpiece/diode stack typically 10–40M shots; session price $150–300; payback 3–6 months(供应商视角,已标注为最佳情形). https://www.huimainbeauty.com/article/the-real-cost-of-ownership-diode-laser-hair-removal-machine-price-vs-maintenance-fees-in-2026/
  6. Sincoheren — Best Diode Laser Machine for Clinic in 2026:session pricing small area $50–100 / medium $100–200 / full body $300–600. https://www.sincoheren.com/Company-new_detail/47.html
  7. Macon Laser Company — FDA: Difference Between Permanent Hair Removal and Permanent Hair Reduction:FDA 仅许可激光用于 “triệt lông vĩnh viễn”;510(k) 数据库可公开核查。https://maconlasercompany.com/difference-between-permanent-hair-removal-and-permanent-hair-reduction-according-to-the-fda/
  8. Symetrie Studio Spa — Có phải tẩy lông bằng laser vĩnh viễn?:FDA 定义(6/9/12 个月稳定减少、超过一个完整毛发生长周期);电解为唯一 “permanent removal”。https://www.symetriestudiospa.com/blog-post/is-laser-hair-removal-permanent

Tuyệt vời! Chia sẻ bài viết này

Blog phổ biến nhất

Về tác giả

Ella từ Mico Aes

Ella Chan

Chào mừng bạn đến với kênh blog của tôi, nơi tôi có hơn 10 năm kinh nghiệm trong ngành máy làm đẹp. Từ máy thẩm mỹ viện đến thiết bị làm đẹp dùng tại nhà, tôi sẽ hướng dẫn bạn những cải tiến mới nhất, cung cấp thông tin đáng tin cậy và giúp bạn đưa ra quyết định sáng suốt. Hãy tham gia cùng tôi trên hành trình biến đổi này để khai phá tiềm năng vẻ đẹp thực sự của bạn bằng sức mạnh của công nghệ.

Xem thêm sản phẩm

Giới thiệu về Mico Aes

logo mico aes-3

Mico Aes là nhà sản xuất máy làm đẹp chuyên nghiệp trong hơn 15 năm tại Trung Quốc, chúng tôi có tất cả các loại máy dành cho spa y tế, máy triệt lông IPL và laser, máy hifu, máy điêu khắc, máy cryolipolysis, máy laser pico, máy rf, máy tạo bọt , máy hydro mặt và thiết bị trị liệu bằng ánh sáng led và một số thiết bị làm đẹp sử dụng cá nhân. Thêm chi tiết, hoặc liên hệ với chúng tôi.

Giỏ hàng
Lên đầu trang